10A1chauthanh
Chào mừng bạn đến với 4rum Lớp 10a1 Trường THPT Châu Thành - KG , nếu chưa phải là thành viên thì bạn hãy đăng kí nhák !! chúc bạn có những giây phút thư giãn thật vui vẻ với 4rum !! thân !!

WELCOME TO FORUM CLASS 10a1
10A1chauthanh
Chào mừng bạn đến với 4rum Lớp 10a1 Trường THPT Châu Thành - KG , nếu chưa phải là thành viên thì bạn hãy đăng kí nhák !! chúc bạn có những giây phút thư giãn thật vui vẻ với 4rum !! thân !!

WELCOME TO FORUM CLASS 10a1
10A1chauthanh
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

10A1chauthanh

Lớp 10A1 Trường THPT Châu Thành

Trang ChínhGalleryTìm kiếmLatest imagesĐăng kýĐăng Nhập[Shop]
Top posters
174 Số bài - 26%
137 Số bài - 20%
121 Số bài - 18%
114 Số bài - 17%
50 Số bài - 7%
38 Số bài - 6%
17 Số bài - 3%
12 Số bài - 2%
9 Số bài - 1%
6 Số bài - 1%
Quản Lý
Admin
Lớp Phó
Smod
Lớp trưởng
Mod
Mod
Mod
Similar topics
Bài gửiThời gianNgười gửi
Bình chọn
Đáng chú ý
Phía Cuối Con Đường Icon_s11Phía Cuối Con Đường Game10Phía Cuối Con Đường Nq10 Phía Cuối Con Đường Hd10Phía Cuối Con Đường Qua_tn10Phía Cuối Con Đường Yahoo_10Phía Cuối Con Đường Icon1_notesPhía Cuối Con Đường Birthd10
Video Clip Hot

|

Phía Cuối Con Đường

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down
Sat Mar 17, 2012 4:57 pm
sonke
sonke
Thành Viên

Cấp bậc thành viên
Danh vọng:
17%/1000%

Tài năng:%/100%

Liên lạc

Thông tin thành viên
» Tổng số bài gửi : 17
» A1-CZ : 1650
» Birthday : 23/08/1995
» Hiện tại là : học sinh
» Đến từ : 11/12 THPT Trương Định TXGC
» Hiện giờ đang:

Bài gửiTiêu đề: Phía Cuối Con Đường

Định viết cái gì về tình bạn của bọn mình từ lâu rồi nhưng sợ ý tứ lại chẳng đâu vào với đâu dễ khiến người ta hiểu lầm nên lần nữa mãi tới bây giờ mới dám viết.

Chẳng biết chính xác là khi nào tớ cảm thấy sự hiện diện của cậu trong cuộc sống như một người bạn nhưng nếu nói là bạn thân đủ để hiểu nhau chắc cũng khoảng gần chục năm có lẻ. Đủ thân để có thể chia sẻ, tin tưởng, cảm thấy thoải mái khi ở bên cạnh nhau, thỉnh thoảng thích sống cùng nhau, tận hưởng một không gian riêng nào đó chỉ có hai đứa mình mà không bị ai quấy rầy.

Mấy người bạn của tớ thấy tớ cứ ở bên bạn hoài, lắm lúc cũng thắc mắc: "Đi vầy hoài thì làm sao có người yêu, sao không hẹn hò nghiêm túc với ai đi?" - Kệ. Họ làm sao biết nhiều, tớ cảm thấy vui khi đi bên cậu. Ở bên cậu, tớ thoải mái làm những gì mình muốn, chẳng sợ người khác nghĩ gì, chẳng phải gồng mình lên gắng gượng nói những câu chuyện vô thưởng vô phạt mà tớ cho là nhạt nhẽo với những người mới quen. Nói chung, tớ thật sự cảm thấy mình được là chính mình trong không gian với cậu.

Ở bên cậu, tự nhiên tớ nhận ra hạnh phúc từ những điều nho nhỏ mà trước đây tớ ít cảm nhận được. Tự nhiên thấy trân trọng hơn những người yêu thương mình, những tình cảm của con người với nhau mà không dễ gì mua được. Thèm những bữa cơm gia đình, thèm thủ thỉ với mẹ, nũng nịu với bố, thèm một vòng tay ôm tớ thật chặt mỗi khi tớ cảm thấy mình sắp khóc.

Phía Cuối Con Đường Truongdinhi_Attachments_con_duongAutosave_396520794

Nếu ai hỏi tớ tớ thuộc tuýp mạnh mẽ hay yếu đuối, tớ thật chẳng biết trả lời thế nào? Nếu không mạnh mẽ thì chắc tớ cũng khó sống cho đến giờ. Thế nhưng tớ vẫn cười,vẫn buồn nhưng không khóc..........

Ở bên cậu trong những năm tháng sống xa nhà, tớ thấy trân trọng những hạnh phúc nhỏ bé hơn. Muốn nói tiếng cảm ơn cậu vì điều đó.

Ở bên cậu, cậu cho tớ sức mạnh tinh thần và động lực để tớ nghĩ rằng mình cần phải làm cái gì đó mới mẻ, phải thay đổi bản thân nhiều hơn, phải lăn xả nhiều hơn để trải nghiệm nhiều hơn. Tớ muốn sống sao để sau này nhìn lại quãng đường tuổi trẻ đã qua thấy mình không có gì phải hối tiếc. Tớ cũng muốn nói tiếng cảm ơn cậu vì điều đó.

Nhưng cũng như những người yêu nhau, tình bạn của mình có nhiều lúc mà cả hai cảm thấy mối quan hệ thật là cũ kỹ. Tớ thấy chán cậu. Nói thật có những lúc tớ muốn cách xa cậu một thời gian. Hay nói như cách của mấy bọn trẻ xóm tớ là "tớ oooo xì cậu". Tớ muốn có những mối quan hệ mới để cảm thấy mình mới mẻ và nhiều năng lượng sống hơn mỗi ngày, để có cơ hội được yêu một ai đó một cách đầy đủ và trọn vẹn nhất. Đã có những lúc tớ thật sự muốn cách xa...

Thế nhưng hình như hai đứa mình có duyên phận với nhau thì phải? Xa nhau được một thời gian thì lại "xáp" lại với nhau. Tình bạn lại bắt đầu từ đầu, không vẹn nguyên như cũ nhưng lại có những cảm xúc mới hơn, để rồi từ đó tớ nhìn cuộc đời qua một lăng kính khác hơn. Không trong veo như xưa nhưng thực tế hơn trước. Tớ nhận ra mình đã biết đón nhận mọi thứ đến và đi với một tâm thái bình tĩnh hơn và với một cái nhìn của một người có nhiều trải nghiệm hơn.

Hơn hết tớ nhận ra một điều thật giản dị rằng cậu luôn tồn tại ở trong tớ, như một người bạn sẽ không bao giờ cách xa. Tớ chấp nhận và chung sống hòa bình với cậu. Tớ nhận ra rằng con người ta sướng hay khổ, vui hay buồn, hạnh phúc hay bất hạnh chủ yếu là do cách nghĩ của họ mà ra cả thôi. "There is nothing good or bad. Thinking makes it so", ai nói nỗi buồn là không tốt chứ?

Dù sau này tớ có yêu ai đi nữa, (dù cái mỹ từ này giờ vẫn còn xa xỉ với tớ lắm nhưng tớ tin người ấy vẫn đang tìm tớ như tớ đang đi tìm người ấy và tớ chẳng bao giờ mất niềm tin đâu), thì cậu vẫn là người bạn song hành cùng tớ như sinh ra đã có nhau rồi.

Cho tớ gọi tên cậu nhé, Cô Đơn à.

Tài Sản của sonke
Tài Sản
Tài Sản:

Chữ ký của thành viên

«Ðề Tài Trước|Ðề Tài Kế»

Phía Cuối Con Đường Collap11Trả lời nhanh
Trang 1 trong tổng số 1 trang
-‘๑’- Bộ Gõ Tiếng Việt -‘๑’-
Free forum | ©phpBB | Free forum support | Báo cáo lạm dụng | Thảo luận mới nhất